Home / ข่าวมวย / โปรแกรมนักกีฬาไทย 15 ส.ค. 2559..

โปรแกรมนักกีฬาไทย 15 ส.ค. 2559..

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิกเกมส์ ของทัพนักกีฬาไทย ประจำวันจันทร์ที่ 15 ส.ค. 2559

<<>>โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิกเกมส์ ของทัพนักกีฬาไทย ประจำวันจันทร์ที่ 15 ส.ค. 2559

 

 

โอลิมปิกเกมส์ 2016 ดำเนินมาถึงวันที่ 11 ของการแข่งขัน ทัพนักกีฬาไทย ยังคงหยุดสถิติอยู่ที่ 2 เหรียญทอง, 1 เหรียญเงิน และ 1 เหรียญทองแดง

โดยเมื่อวานถือเป็นวันที่น่าผิดหวังของทีมมวยสากลสมัครเล่น ของไทยหลัง วุฒิชัย มาสุข และ ฉัตร์ชัย บุตรดี สองกำปั้นความหวังของเรา ต้องกระเด็นตกรอบแบบน่าเสียดาย ทำให้ถึงตอนนี้เหลือเพียง เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม นักชกหญิงหนึ่งเดียวของไทยเท่านั้น

 

วันนี้ มีนักกีฬาไทยให้แฟนๆได้ร่วมลุ้นและร่วมเชียร์กัน ลงชิงชัยทั้งสิ้น 3 คน ซึ่งเป็นในประเภทหญิงทั้งหมด

ไฮไลต์สำคัญคือการแข่งขันแบดมินตันในรอบ 16 คนสุดท้าย โดยรอบนี้เป็นรอบน็อกเอาท์แล้ว ห้ามพลาด! กลางดึกของคืนวันนี้ เวลา 04.00 โดยประมาณนะครับ  

 

“น้องเมย์” รัชนก อินทนนท์ นักแบดมินตันขวัญใจชาวไทย มือวางอันดับ 4 ของโลก พบกับ อากาเนะ ยามากุชิ นักตบลูกขนไก่ชาวญี่ปุ่น ย้ำนะครับว่าคู่นี้จะเริ่มทำการแข่งขันในเวลาประมาณ 04.00 น. (ถ่ายทอดสดทางช่อง 3)

คู่นี้ ผลงานล่าสุดที่พบกัน คือในรอบรองชนะเลิศ รายการสิงคโปร์โอเพ่น น้องเมย์ของเรา เอาชนะไปได้ 2-0 เกม ยังไงแล้วคืนนี้เรามาช่วยกันเชียร์ให้น้องเมย์ผ่านรอบนี้ให้ได้ครับ

 

ต่อด้วย เวลา 04.45 “น้องพีช” พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข อีกหนึ่งความหวังของไทย ที่ฟอร์มสวยหรู เอาชนะรวดทั้ง 2 นัดในรอบแบ่งกลุ่ม จะลงสนามพบกับ มาริย่า อูลิตาน่า มืออันดับ 61 ของโลก จากยูเครน ที่พลิกเข้ารอบมาได้แบบเหลือเชื่อ หลังเขี่ย ไซน่า เนห์วาล มืออันดับ 5 ของโลก ชาวอินเดีย ลงได้ในรอบแบ่งกลุ่ม (ถ่ายทอดสดทางช่อง 3)

 
 
ปิดท้ายกันที่กรีฑา “สุเบญรัตน์ อินแสง” นักกีฬาขว้างจักรหญิงทีมชาติไทย ที่จะลงแข่งขันในรอบคัดเลือกในช่วงเวลา 06.30 น.  

 

ส่วนโปรแกรมการแข่งขันกีฬาอื่นที่น่าสนใจมีดังนี้

 
20.00 น. ขี่ม้า ศิลปะการบังคับม้าประเภทบุคคล ฟรีสไตล์กรังปรีซ์

 
20.40 น. กรีฑา ขว้างค้อนหญิง รอบชิงชนะเลิศ
21.15 น. กรีฑา วิ่งข้ามเครื่องกีดขวาง 3,000 ม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 
23.05 น. เรือใบ เลเซอร์เรเดียล (ดิงกี้) หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 
00.00 น. ยิมนาสติกสากล ประเภทห่วงชาย รอบชิงชนะเลิศ

 
00.05 น. เรือใบ เลเซอร์ (ดิงกี้) ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 
00.54 น. ยิมนาสติกสากล ประเภทม้ากระโดดชาย รอบชิงชนะเลิศ
05.00 น. ยกน้ำหนัก ชาย รุ่น 105 กก. รอบชิงชนะเลิศ

 

 
06.35 น. กรีฑา กระโดดค้ำชาย รอบชิงชนะเลิศ

 
08.25 น. กรีฑา วิ่ง 800 ม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 
08.45 น. กรีฑา วิ่ง 400 ม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

*ถ่ายทอดสดทางช่อง 3 และ ช่อง 11 NBT

 

1403099331-e1418024042475

 

เชิญแสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพ

comments